บทความล่าสุด
กีฬาShare0Tweet

          โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันจันทร์ที่ 22 กันยายน 2557 ทีมชาติไทยส่งนักกีฬาลงแข่งขันในประเภทต่างๆ จากหลากหลายชนิดกีฬา ไฮไลต์สำคัญอยู่ที่การแข่งขัน บอลเอเชียนเกมส์ 2014 ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม สาย อี ที่อินชอน สเตเดียม เวลา 18.00 น.
ทีมชาติไทย พบ อินโดนีเซีย (ช่วงเช้า ช่อง 11 ถ่ายทอดสด และ ช่อง 3 ถ่ายทอดสดเริ่มเวลา 13.00 น.)

โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันจันทร์ที่ 22 กันยายน 2557

- ว่ายน้ำ ชิง 3 ทอง ที่ มุนฮัก ปาร์ค เท ฮวาน อควอติค เซนเตอร์ รอบคัดเลือกเริ่ม 07.00 น. / รอบชิงชนะเลิศเริ่มเวลา 17.00 น.(ตามเวลาประเทศไทย)
ผีเสื้อ 50 ม. หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)
ฟรีสไตล์ 100 ม.หญิง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, เบญจพร ศรีพนมธร)
กบ 200 ม.หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก)

- ยิงปืน ชิง 2 ทอง ที่ อองเนียน อินเตอร์เนชั่นเนล เริ่มเวลา 07.00 น.
ปืนยาว อัดลม ทีมหญิง (สุนันทา มัจฉาชีพ, นวินดา เกษมเกียรติไทย, หยดเทียน ประทุมทอง)
ปืนสั้นสตรี ทีมหญิง (กัลยากร หิรัญเพิ่ม, นภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ภัทรสุดา โซวสง่า)

- ฟันดาบ ชิง 2 ทอง ที่ โกยาง ยิมเนเซียม รอบคัดเลือก เริ่ม 07.00 น. / รอบชิงชนะเลิศ เริ่ม18.00 น.
ฟลอยด์ บุคคลชาย (นนทพัฒน์ ปานจันทร์, ศุภกร ศรีแตงอ่อน)

- วอลเลย์บอลชายหาด ที่มหาวิทยาลัยซองโด รอบแรก
ทีมชาย ไทย พบ อินโดนีเซีย 08.00 น. และเวลา 10.00 น. พบการ์ตา
ทีมหญิง ไทย พบ คาซัคสถาน เวลา 11.00 น. และเวลา 12.00 น. พบฮ่องกง

- เทนนิส ที่ โยรูมุน เทนนิส คอร์ท รอบรองชนะเลิศ เวลา 08.30 น.
ทีมหญิงไทย พบ ไต้หวัน (แทมมารีน/ลักษิกา/นภพวรรณ์/ณิชาต์)

- ยิมนาสติก ที่ นัมดง ยูเนเซียม เริ่ม 11.30 น.
ยิมนาสติกสากล ที (แพรวพราว ดวงจันทร์)

- เรือพาย รอบแรก ที่ทะเลสาป ชางจู อินเตอร์เนชั่นเนล โรวิ่ง เซนเตอร์ รอบรีเปอร์ชาร์จ เริ่ม 08.00 น.
ประเภทเรือกรรเชียง 2 คนหญิง
เรือกรรเชียง 1 คนพายคู่รุ่นไลท์เวท ชาย
เรือกรรเชียง 2 คนพายคู่ รุ่นไลท์เวท ชาย
เรือการเชียง 4 คนพายคู่ ชาย
เรือกรรเชียง 4 คนพ่ายคู่ หญิง

- ยูโด ที่ ดาวอน ยิมเนเซียม เริ่ม 17.00 น.
รุ่น 78 กก. หญิง (ธรณ์ธันย์ สัจจะเดช)

- ยกน้ำหนัก ที่ มูนไลท์ เฟสติเวิล การ์เด้น เวทลิฟติง เวนิว เริ่ม10.00 น.
รุ่น 58 กก. หญิง (รัตติกาล กุลน้อย)
รุ่น 69 กก. ชาย (ไตรรัตน์ บุญสุข)

- แฮนด์บอล รอบพบกันหมด ที่ ซูวอน ยิมเนเซียม เริ่ม 14.00 น
ทีมหญิงไทย พบเกาหลีใต้

- จักรยาน ที่ อินชอน อินเตอร์เนชั่นแนล เวโลโดรม เริ่ม 14.15 น.
ประเภทลู่ ทีมสปรินซ์ (สัจจกุล เสียงล้ำ, ธนาวุฒิ สนิกวาที, วรยุทธ คะปัญญา)

- ฮอกกี้ ทีมหญิง รอบพบกันหมด ที่ ชอนฮัก ฮอกกี้ สเตเดี้ยม เริ่ม 15.00 น.
ทีมไทย พบ อินเดีย

- วอลเลย์บอล ทีมชาย รอบพบกันหมดใ ที่ ซองนิม ยิมเนเซียม เริ่ม 16.00 น.
ทีมไทย พบ เติร์กเมนิสถาน

- ฟุตบอลเอเชียนเกมส์ 2014 รอบแบ่งกลุ่ม สาย อี ที่อินชอน สเตเดียม เวลา 18.00 น.
ทีมไทย พบ อินโดนีเซีย

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook