บทความล่าสุด
กีฬาShare0Tweet

          โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันพฤหัสบดี ที่ 25 กันยายน 2557 ทีมชาติไทยส่งนักกีฬาลงแข่งขันในประเภทต่างๆ จากหลากหลายชนิดกีฬา ไฮไลท์สำคัญอยู่ที่การแข่งขัน ฟุตบอลเอเชียนเกมส์ 2014 ประเภททีมฟุตบอลชาย รอบ 16 ทีม ทีมชาติไทย พบ จีน เริ่มแข่งขันเวลา 18.00 น.(ตามเวลาประเทศไทย) และ การแข่งขันมวยสากลสมัครเล่น รอบแรก สายลม อาดี จงลงแข่งขันในเวลา 12.00 น.( (ช่อง 11 ถ่ายทอดสดช่วงเช้า และ ช่อง 9 เริ่มถ่ายทอดสด ตั้งแต่เวลา 13.00 น.) ติดตาม ตารางเอเชียนเกมส์ 2014 วันนี้กันได้เลย

โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันพฤหัสบดีที่ 25 กันยายน 2557

 

- กอล์ฟ ประเภททีมรอบแรก ที่สนามดรีมปาร์ค ครันทรี คลับ เริ่ม 05.20 น.
ทีมชาย (แดนไท / เนติพงศ์ / กษิดิศ / ตะวัน)
ทีมหญิง (สุภมาส / เบญญาภา / บุษกร)

- ว่ายน้ำ ที่สนาม มุนฮัก ปาร์คเทฮวาน อควอติค เซนเตอร์ รอบชิงชนะเลิศ เริ่ม 17.00 น.
กบ 50 ม.หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)
ผลัดผสม 4x100 ม.หญิง (ณัชฐานันท์ / เพียงขวัญ / สาริศา / เจนจิรา)
ฟรีสไตล์ 800 ม.หญิง (สาริศา / เบญจพร)

- แบดมินตัน ที่สนาม เกยาง ยิมนเซียม เริ่ม 07.00 น.
ชายเดี่ยว (บุญศักดิ์ พลสนะ / ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข)
หญิงเดี่ยว (รัชนก อินทนนท์ / ณิชชาอร จินดาพล)
คู่ผสม (สุดเขต-สราลีย์ / มณีพงษ์-ทรัพย์สิรี)

- โบว์ลิ่ง ที่สนาม อันยาง โฮกเย ยิมเนเซียม เริ่ม 07.00 น.
ประเภทชายคู่

- เซปักตะกร้อ ที่สนาม บูชอน ยิมเนเซียม รอบแรก เริ่ม 07.00 น.
ทีมชายไทย พบ ญี่ปุ่น
ทีมหญิงไทย พบ เมียนมาร์

- ยิงปืน ชิง 2 ทอง ที่สนามยิงปืน อองเนียน อินเตอร์เนชันแนล เริ่ม 07.00 น.
ปืนยาวท่านอน 50 ม. บุคคลชาย (ปรพล / เทวฤทธิ์ / อัฐพล)
ปืนสั้นมาตรฐาน 25 ม. บุคคลชาย (สุเมธ / ปองพล / เอกคทา)

- ยิงเป้าบิน ชิง 1 ทอง ที่สนาม คยองจีโด อินเตอร์เนชันแนล ชูตติ้ง เริ่ม 07.00 น.
ดับเบิลเเทรป บุคคลหญิง (ฉัฐญา / นันท์ปภัสร์ / วิลาวัณย์)

- ขี่ม้า ที่สนาม ดรีม ปาร์ค อีเควสเทรียน เริ่ม 07.00 น.
ทีมครอสคันทรี (เฟื่องวิชชุ์ / สุภาพ / ศุภณัฐ / พรหมธร)

- จักรยาน ชิง 1 ทอง ที่สนาม อินชอน อินเตอร์เนชันแนล เวโลโดรม เริ่ม 08.00 น.
คีริน ชาย (สัจจกุล เสียงล้ำ)

- เรือพาย ชิง 4 ทอง ที่ทะเลสาป ชงจู อินเตอร์เนชันแนล เซนตอร์ เริ่ม 08.00 น.
เรือกรรเชียง 4 คน ชาย รุ่นไลท์เวท (สิฏฐกาญจน์ / พูลลาภ / เปรม / นวมินทร์)
เรือกรรเชียง 4 คน หญิง (ทิพย์พาพร / มัตติกา / เมธินี / สาวิตรี)
เรือกรรเชียง 2 คน ชาย (เปรม / นวมินทร์)
เรือกรรเชียง 2 คน หญิง รุ่นไลท์เวท (รจนา / พุทธรักษา)

- ไตรกีฬา ชิง 2 ทอง ที่สนามไตรกีฬา ซองโด เซ็นทรัล ปาร์ค เริ่ม 08.00 น.
หญิงเดี่ยว (สัณห์ฤทัย อรัญศิริ)
ชายเดี่ยว (ทนงศักดิ์ มั่นใจ)

- เทนนิส รอบแรก ที่สนาม โยรูมุล เทนนิส คอร์ท เริ่ม 08.30 น.
หญิงเดี่ยว (ลักษิกา คำขำ)

- ยิงธนู รอบคัดเลือก ที่สนามยิงธนู เกยาง
(เด่นชัย เทพนา)

- ฟันดาบ ชิง 2 ทอง ที่สนาม โกยาง ยิมเนเซียม เริ่ม 12.00 น.
ฟลอยด์ทีมชาย (นนทพัฒน์ / ศุภกร / ฐาปนันท์ / สรรพ์พชร์)

- มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก ที่สนาม ซอนฮัก ยิมเนเซียม เริ่ม 12.00 น.
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 52 กิโลกรัม (ฉัตรชัย บุตรดี)

- แฮนด์บอล ที่สนาม ซูวอง ยิมเนเซียม เริ่ม 13.00 น.
ทีมหญิงไทย พบ จีน

- วอลเลย์บอล ที่สนาม ซองนิม ยิมเนเซียม เริ่ม 17.00 น.
ทีมชายไทย พบ จีน

- ยกน้ำหนัก ชิง 1 ทอง ที่สนาม มูนไลท์ เฟสติเวิลด การ์เดน เริ่ม 17.00น.
รุ่น 94 กก.ชาย (พิทยา / ศรัท)

- ฟุตบอลชาย รอบ 16 ทีม ที่สนาม อันซาน วา สเตเดียม เริ่ม 18.00 น.
ทีมไทย พบ จีน

 

เรียบเรียง

asiangames.boxza.com

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook