บทความล่าสุด
กีฬาShare0Tweet

          โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันพุธที่ 24 กันยายน 2557 ทีมชาติไทยส่งนักกีฬาลงแข่งขันในประเภทต่างๆ จากหลากหลายชนิดกีฬา ไฮไลต์สำคัญอยู่ที่การแข่งขัน ว่ายน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง มวยสากลสมัครเล่น ดอนชัย ทาธิ อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ สายลม อาดี ต่างลงแข่งขันวันนี้ เริ่ม 12.00 น.

โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันพุธที่ 24 กันยายน 2557

- ขี่ม้า เริ่ม 6.00 น. ที่ ดรีม ปาร์ค อีเควียสเตรียน

ประเภททีม ขี่ม้าข้ามภูมิประเทศ (Eventing) โดยมีนักกีฬาและชื่อม้าดังนี้ (1. พันเอก เฟื่องวิชชุ์ อนิรุทธเทวา / ริดาโน เอลมี 2. ร้อยตรี สุภาพ ขาวงาม / อาร์ดโบฮิล ลาด 3. นาย พรหมธร กิ่งวรรณ / เคเซอร์สเติร์น ทรี 4. นาย ศุภณัฐ วรรณกุล /ซาร์ ออฟ เฮอร์ ดรีม) .

- ว่ายน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่ม 07.00 น. ที่ มุนฮัก ปาร์ค แต ฮวาน

ประเภท ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง (ณัฐฐานันท์ จันทร์กระจ่าง , เบญจพร ศรีพนมธร )

ประเภท กบ 100 เมตร ชาย( รดมยศ มาตเจือ , ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ )

ประเภท ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง ( สุธาสินี แป้นแก้ว , ภัทรวดี กิตติยะ)

ประเภท กบ 100 เมตร หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)

- แบดมินตัน

ประเภท หญิงเดี่ยว ไทย (รัชนก อิทนนท์) พบ เวียดนาม เวลา 07.00 น.

ประเภท หญิงคู่ ไทย (ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย , พุธิตา สุภจิรกุล) พบ มาเลเซีย เวลา 07.00 น.

ประเภทหญิงเดี่ยว ไทย (ณิชชาอร จินดาพล) พบ ปากีสถาน เวลา 07.00 น.

ประเภท ชายคู่ ไทย (ปฎิพัทธ์ อำพันสุวรรณ , วรรณวัฒน์ ฉลาดแฉลม , ) พบ มัลดีฟ เวลา 12.00 น.

ประเภทชายคู่ ไทย (มณพงศ์ จงจิตร , นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร) พบ มาเก๊า เวลา 12.00 น.

- เซปักตระกร้อ ที่ บูชอน ยิมเนเซียม

ประเภทชาย ไทย พบ อินเดีย เวลา 07.00 น.

ประเภทหญิง ไทย พบ อินเดีย 12.30 น.

- ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง ที่ อองยอน อินเตอร์เนชันแนล ชูตติง เรนจ์

ประเภท ปืนยาว 50 เมตร หญิง ( สุนันทา มัจฉาชีพ , สุภมาส วันแก้ว , ธัญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์ ) เวลา 07.00 น.

ประเภท ปืนอัดลม ยิงเร็ว 25 เมตร ชาย (เอกคทา อัตตนนท์ , ศรียานนท์ การดี , วรพล กุลชัยรัตนา )

- วอลเลย์บอล ชายหาด เวลา 08.00 น. ที่ มหาวิทยาลัย ซองโด

ประเภท ทีมหญิง ไทย พบ เกาหลีใต้

- เรือพาย ชิง 4 เหรียญทอง เริ่ม 08.10 น. ที่ ทะเลสาบ ชุห์จู ตันกวม

ประเภท กรรเชียง 2 คน ชาย รุ่นไลท์เวท ( จารุวัฒน์ แสนสุข , พรธวัช อินลี )

ประเภท กรรเชียง 4 คน ชาย ( นวมินทร์ ดีน้อย , สิฏฐกาญจน์ ไพศาลรรณ , เปรม นามประเทือง , พูลลาภ ไหมเกิด )

ประเภท กรรเชียง 2 คน หญิง ( นาวาตรีหญิง พุทธรักษา นีกรี , เมธินี ระรื่น )

ประเภท กรรเชียง 4 คน หญิง รุ่นไลท์เวท (สาวิตรี หลักสูงเนิน , รจนา รักเหล่า , มัตติกา แก้วมณี , ทิพย์พาพร พิทักษ์เผ่าไทย)

- ยิงธนู เวลา 08.00 น. ที่ สนามยิงธนู กียาง

รอบคัดเลือก 50 , 30 เมตร ( คมกฤษณ์/อิศรินทร์/วิทยา )

-เบสบอล ที่ มุนฮัก สเตเดียม เวลา 10.30 น.

ไทย พบ ฮ่องกง

- วอลเลย์บอล ที่ อันซาน ซางนกซุ ยิมเนเซียม

ประเภท หญิง ไทย พบ อินเดีย เวลา 11.00 น.

ประเภท ชาย ไทย พบ เมียร์มาร์ เวลา 15.00 น.

- มวยสากลสมัครเล่น ที่ ซอนฮัก ยิมเนเซียม เริ่มเวลา 12.00 น.

ประเภทน้ำหนักไม่เกิน 56 กิโลเมตร ชาย ดอนชัย ทาธิ พบ ฟิลิปปินส์

ประเภทน้ำหนักไม่เกิน 69 กิโลเมตร ชาย อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์

ประเภทน้ำหนักไม่เกิน 60 กิโลเมตร ชาย สายลม อาดี พบ อิหร่าน

- ฮอคกี ที่ ซอนฮัก ออคกี สเตเดียม เวลา 13.00 น.

ไทย พบ มาเลเซีย

- ยิมนาสติค ชิง 1 เหรียญทอง ที่ นัมดง ยิมเนเซียม เวลา 20.05 น.

ประเภท อุปกรณ์ ห่วงนิ่ง รอบชิงชนะเลิศ ราชวัตร แก้วปัญญา

 

เรียบเรียง

asiangames.boxza.com

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook