บทความล่าสุด
กีฬาShare0Tweet

            โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันพฤหัสบดี ที่ 25 กันยายน 2557 ทีมชาติไทยส่งนักกีฬาลงแข่งขันในประเภทต่างๆ จากหลากหลายชนิดกีฬา ไฮไลท์สำคัญอยู่ที่การแข่งขัน ฟุตบอลเอเชียนเกมส์ 2014 ประเภททีม ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์ รอบ 16 ทีม ทีมชาติไทย พบ จีน เริ่มแข่งขันเวลา 14.00 น.(ตามเวลาประเทศไทย) และ การแข่งขันวอลเลย์บอลเอเชียนเกมส์ ประเภทชาย ไทย พบ เวียดนาม ( ช่อง 11 ถ่ายทอดสดช่วงเช้า และ ช่อง 3 เริ่มถ่ายทอดสด ตั้งแต่เวลา 13.00 น.) ติดตาม ตารางเอเชียนเกมส์ 2014 วันนี้กันได้เลย

โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันศุกร์ที่ 26 กันยายน 2557


- ว่ายน้ำ ที่สนาม มุนฮัก ปาร์ค เเท ฮวาน อควอติค เซนเตอร์ รอบชิงชนะเลิศ เริ่ม 07.00 น
กบ 50 ม.ชาย (รดมยศ มาตเจือ)
ฟรีสไตล์ 50 ม.หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)

- เซปักตะกร้อ ที่ บูชอน ยิมเนเซียม เวลา 07.00 น.
ไทย พบ มาเลเซีย

- ยิงปืน ชิง 4 เหรียญทอง ที่ ออนยาง อินเตอร์เนชันแนล ชูตติง เรนจ์ เริ่ม 07.00 น.
ประเภท ยิงเร็ว 25 เมตร ทีมชาย (ปองพล/เกษม/สุเมธ)
ประเภท ปืนยาว 50 เมตร ทีมหญิง (สุนันทา/วิชชุดา/สุภมาส)

-ยิงธนู ที่ สนามยิงธนู กียาง เอเซียด
ประเภท ทีมไทย พบ จีน เวลา 07.30 น.
ประเภท เดี่ยว ชาย รอบ 32 คนสุดท้าย (คมกฤษณ์ ดวงสุวรรณ์) เวลา 08.40 น.

- กอล์ฟ ประเภททีมรอบสอง ที่สนามดรีมปาร์ค ครันทรี คลับ เริ่ม 05.20 น.
ทีมชาย (แดนไท / เนติพงศ์ / กษิดิศ / ตะวัน)
ทีมหญิง (สุภมาส / เบญญาภา / บุษกร)

- ขี่ม้า ที่สนาม ดรีม ปาร์ค อีเควสเทรียน เริ่ม 11.00 น.
ทีมครอสคันทรี (เฟื่องวิชชุ์ / สุภาพ / ศุภณัฐ / พรหมธร)

- จักรยาน ชิง 1 ทอง ที่สนาม อินชอน อินเตอร์เนชันแนล เวโลโดรม เริ่ม 08.00 น.
คีริน ชาย (สัจจกุล เสียงล้ำ)

- เรือพาย ชิง 4 ทอง ที่ทะเลสาป ชงจู อินเตอร์เนชันแนล เซนตอร์ เริ่ม 08.00 น.
เรือกรรเชียง 4 คน ชาย รุ่นไลท์เวท (สิฏฐกาญจน์ / พูลลาภ / เปรม / นวมินทร์)
เรือกรรเชียง 4 คน หญิง (ทิพย์พาพร / มัตติกา / เมธินี / สาวิตรี)
เรือกรรเชียง 2 คน ชาย (เปรม / นวมินทร์)
เรือกรรเชียง 2 คน หญิง รุ่นไลท์เวท (รจนา / พุทธรักษา)

- มวยสากลสมัครเล่น ที่สนาม ซอนฮัก ยิมเนเซียม เริ่ม 12.00 น.
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กิโลกรัม ไทย พบ อินเดีย (อนวัช ถองกระโทก)
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กิโลกรัม ไทย พบ เกาหลี (สายลม อาดี)

-ฮ็อกกี้ ที่ ซฮนฮัก ฮ็อกกี้ สเตเดียม
ไทย พบ จีน

-ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง
ประเภท ทีมหญิง (ภู / วุฒิวัฒน์ / กมลชนก / ณิชาภัทร)

- วอลเลย์บอล ที่สนาม ซองนิม ยิมเนเซียม เริ่ม 17.00 น.
ทีมชายไทย พบ เวียดนาม

- ยกน้ำหนัก ชิง 1 ทอง ที่สนาม มูนไลท์ เฟสติเวิลด การ์เดน เริ่ม 17.00น.
รุ่น 75 กก.หญิง (ชิดชนก / แพรวนภา)

- ฟุตบอลหญิง รอบ 16 ทีม ที่สนาม โกยาง สเตเดียม เริ่ม 14.00 น.
ทีมไทย พบ จีน

-ยิมนาสติค เริ่ม 12.00 น. ที่ นัมดง ยิมเนเซียม

ประเภท หญิง รอบคัดเลือก (ธมลวรรณ จันต๊ะนาเขต)

-แบดมินตัน เริ่ม 12.00 น.

ประเภท คู่ผสม รอบ 16 ทีมสุดท้าย ไทย พบ ไต้หวัน (สุดเขต / สราลีย์)

ประเภท คู่ผสม รอบ 16 ทีมสุดท้าย ไทย พบ เกาหลี (มณีพงษ์ / ทรัพย์สิรี)

 

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook