บทความล่าสุด
กีฬาShare0Tweet

      โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันอังคารที่ 23 กันยายน 2557 ทีมชาติไทยส่งนักกีฬาลงแข่งขันในประเภทต่างๆ จากหลากหลายชนิดกีฬา ไฮไลต์สำคัญอยู่ที่การแข่งขัน ยกน้ำหนัก เอเชียนเกมส์ ชิง 2 ทอง จาก รุ่น 63 กก. หญิง (พิมศิริ ศิริแก้ว) และรุ่น 77 กก. ชาย (จตุภูมิ และ พรชัย) เริ่ม 14.00 น. ต่อด้วย วอลเลย์บอลหญิง รอบแรก ไทย พบ เกาหลีใต้

โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันอังคารที่ 23 กันยายน 2557

- ว่ายน้ำ ชิง 5 ทอง ที่สนามมุนฮัก ปาร์ค เท ฮวาน อควอติค เซนเตอร์
รอบคัดเลือกเริ่ม 07.00 น. / รอบชิงชนะเลิศ เริ่ม 17.00 น.
กบ 50 ม. หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)
เดี่ยวผสม 400 ม. หญิง (สาริศา สุวรรณเชษฐ์)
กบ 200 ม. ชาย (รดมยศ และ ณัฐพงษ์)
ผีเสื้อ 100 ม.หญิง (สุธาสินี และ ภัทรวดี)
ผลัดฟรีสไตล์ 4x200 ม. หญิง (ณัชฐานันตร์, เจนจิรา, เบญจพร และ สาริศา)

- ยิงปืน ชิง 2 ทอง ที่สนาม อองเนียง อินเตอร์เนชันนเล ชูตติ้ง เรนจ์ เริ่ม 07.00 น.
ปืนยาวอัดลมบุคคลชาย (อภิชาครี, พงศธร และ วราวุธ)
ปืนยาวอัดลมทีมชาย (วรพล, เอกคทา และ ศรียานนท์)

- ยิงเป้าบิน ชิง 2 ทอง ที่สนาม คยองกีโด อินเตอร์เนชันแนล ชูตติ้ง เรนจ์ เริ่ม 07.30 น.
ประเภทเเทรปบุคคลหญิง (นันท์ปภัสร์, ฉัฐญา และ ฐิติธัญ)

- โบว์ลิ่ง ที่สนาม อันยาง โฮกี ยิมเนเซียม เริ่ม 07.00 น.
ประเภทชายเดี่ยว

- เซปักตะกร้อ รอบแรก ที่สนาม บูชอน ยิมเนเซียม
ทีมชายไทย พบ เกาหลีใต้ เวลา 07.00 น.
ทีมหญิงไทย พบ เกาหลีใต้ เวลา 12.30 น.

- เทนนิส ที่สนามโยรูมุน เทนนิส คอร์ท เริ่ม 08.00 น.
ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
รอบแรกประเภทชายเดี่ยว, หญิงเดี่ยว และคู่ผสม

- วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรกทีมชาย ที่ มหาวิทยาลัยซองโด เริ่ม 08.00 น.
ไทย พบ อัฟกานิสถาน (กิตติพัทธ์ และ ชุติพงษ์)
ไทย พบ มัลดีฟส์ (ประทีป และ สิทธิชัย)

- ยิงธนู รอบคัดเลือก ที่สนาม กียาง รอบแรก เริ่ม 08.00 น.
คันธนูทดกำลังชาย (50 ม. คูณ 2) เด่นชัย เทพนา
คันธนูโค้งกลับชาย (90 ม., 70 ม.) คมกฤษณ์, อิศรินทร์ และวิทยา

- เรือพาย ที่ทะเลสาบ ชางจู อินเตอร์เนชันเนล โรลวิ่ง เซนเตอร์ รอบแก้ตัว เริ่ม 08.00 น.
กรรเชียง 2 คนชาย (เปรม และนวมินทร์)
กรรเชียง 4 คนหญิง (เปรม, นวมินทร์, พูลลาภ และสิฏฐกาญน์)

- ยูโด ชิง 2 ทอง ที่สนาม ดาวอน ยิมเนเซียม เริ่ม12.00 น.
ประเภททีมชาย, หญิง

- *ยกน้ำหนัก ชิง 2 ทอง ที่สนาม มูนไลท์ เฟสติเวิล การ์เดน เวทลิฟติ้งเวนิว เริ่ม 14.00 น.
รุ่น 63 กก. หญิง (พิมศิริ ศิริแก้ว)
รุ่น 77 กก. ชาย (จตุภูมิ และ พรชัย)

- เบสบอล รอบแรก ที่สนาม มกดง เบสบอล สเตเดียม เริ่ม 16.30 น.
ทีมไทย พบ ไต้หวัน

-**วอลเลย์บอลหญิง รอบแรก ที่สนาม ซองนิม ยิมเนเซี่ยม เริ่ม 17.30 น.
ทีมหญิงไทย พบ เกาหลีใต้

 

เรียบเรียง

asiangames.boxza.com

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook