กีฬาShare0Tweet

            โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันพฤหัสบดี ที่ 25 กันยายน 2557 ทีมชาติไทยส่งนักกีฬาลงแข่งขันในประเภทต่างๆ จากหลากหลายชนิดกีฬา ไฮไลท์สำคัญอยู่ที่การแข่งขัน ฟุตบอลเอเชียนเกมส์ 2014 ประเภททีม ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์ รอบ 16 ทีม ทีมชาติไทย พบ จีน เริ่มแข่งขันเวลา 14.00 น.(ตามเวลาประเทศไทย) และ การแข่งขันวอลเลย์บอลเอเชียนเกมส์ ประเภทชาย ไทย พบ เวียดนาม ( ช่อง 11 ถ่ายทอดสดช่วงเช้า และ ช่อง 3 เริ่มถ่ายทอดสด ตั้งแต่เวลา 13.00 น.) ติดตาม ตารางเอเชียนเกมส์ 2014 วันนี้กันได้เลย

โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันศุกร์ที่ 26 กันยายน 2557


- ว่ายน้ำ ที่สนาม มุนฮัก ปาร์ค เเท ฮวาน อควอติค เซนเตอร์ รอบชิงชนะเลิศ เริ่ม 07.00 น
กบ 50 ม.ชาย (รดมยศ มาตเจือ)
ฟรีสไตล์ 50 ม.หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)

- เซปักตะกร้อ ที่ บูชอน ยิมเนเซียม เวลา 07.00 น.
ไทย พบ มาเลเซีย

- ยิงปืน ชิง 4 เหรียญทอง ที่ ออนยาง อินเตอร์เนชันแนล ชูตติง เรนจ์ เริ่ม 07.00 น.
ประเภท ยิงเร็ว 25 เมตร ทีมชาย (ปองพล/เกษม/สุเมธ)
ประเภท ปืนยาว 50 เมตร ทีมหญิง (สุนันทา/วิชชุดา/สุภมาส)

-ยิงธนู ที่ สนามยิงธนู กียาง เอเซียด
ประเภท ทีมไทย พบ จีน เวลา 07.30 น.
ประเภท เดี่ยว ชาย รอบ 32 คนสุดท้าย (คมกฤษณ์ ดวงสุวรรณ์) เวลา 08.40 น.

- กอล์ฟ ประเภททีมรอบสอง ที่สนามดรีมปาร์ค ครันทรี คลับ เริ่ม 05.20 น.
ทีมชาย (แดนไท / เนติพงศ์ / กษิดิศ / ตะวัน)
ทีมหญิง (สุภมาส / เบญญาภา / บุษกร)

- ขี่ม้า ที่สนาม ดรีม ปาร์ค อีเควสเทรียน เริ่ม 11.00 น.
ทีมครอสคันทรี (เฟื่องวิชชุ์ / สุภาพ / ศุภณัฐ / พรหมธร)

- จักรยาน ชิง 1 ทอง ที่สนาม อินชอน อินเตอร์เนชันแนล เวโลโดรม เริ่ม 08.00 น.
คีริน ชาย (สัจจกุล เสียงล้ำ)

- เรือพาย ชิง 4 ทอง ที่ทะเลสาป ชงจู อินเตอร์เนชันแนล เซนตอร์ เริ่ม 08.00 น.
เรือกรรเชียง 4 คน ชาย รุ่นไลท์เวท (สิฏฐกาญจน์ / พูลลาภ / เปรม / นวมินทร์)
เรือกรรเชียง 4 คน หญิง (ทิพย์พาพร / มัตติกา / เมธินี / สาวิตรี)
เรือกรรเชียง 2 คน ชาย (เปรม / นวมินทร์)
เรือกรรเชียง 2 คน หญิง รุ่นไลท์เวท (รจนา / พุทธรักษา)

- มวยสากลสมัครเล่น ที่สนาม ซอนฮัก ยิมเนเซียม เริ่ม 12.00 น.
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กิโลกรัม ไทย พบ อินเดีย (อนวัช ถองกระโทก)
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กิโลกรัม ไทย พบ เกาหลี (สายลม อาดี)

-ฮ็อกกี้ ที่ ซฮนฮัก ฮ็อกกี้ สเตเดียม
ไทย พบ จีน

-ไตรกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง
ประเภท ทีมหญิง (ภู / วุฒิวัฒน์ / กมลชนก / ณิชาภัทร)

- วอลเลย์บอล ที่สนาม ซองนิม ยิมเนเซียม เริ่ม 17.00 น.
ทีมชายไทย พบ เวียดนาม

- ยกน้ำหนัก ชิง 1 ทอง ที่สนาม มูนไลท์ เฟสติเวิลด การ์เดน เริ่ม 17.00น.
รุ่น 75 กก.หญิง (ชิดชนก / แพรวนภา)

- ฟุตบอลหญิง รอบ 16 ทีม ที่สนาม โกยาง สเตเดียม เริ่ม 14.00 น.
ทีมไทย พบ จีน

-ยิมนาสติค เริ่ม 12.00 น. ที่ นัมดง ยิมเนเซียม

ประเภท หญิง รอบคัดเลือก (ธมลวรรณ จันต๊ะนาเขต)

-แบดมินตัน เริ่ม 12.00 น.

ประเภท คู่ผสม รอบ 16 ทีมสุดท้าย ไทย พบ ไต้หวัน (สุดเขต / สราลีย์)

ประเภท คู่ผสม รอบ 16 ทีมสุดท้าย ไทย พบ เกาหลี (มณีพงษ์ / ทรัพย์สิรี)

 

ข่าวใกล้เคียง

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook