กีฬาShare0Tweet

          โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันจันทร์ที่ 22 กันยายน 2557 ทีมชาติไทยส่งนักกีฬาลงแข่งขันในประเภทต่างๆ จากหลากหลายชนิดกีฬา ไฮไลต์สำคัญอยู่ที่การแข่งขัน บอลเอเชียนเกมส์ 2014 ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม สาย อี ที่อินชอน สเตเดียม เวลา 18.00 น.
ทีมชาติไทย พบ อินโดนีเซีย (ช่วงเช้า ช่อง 11 ถ่ายทอดสด และ ช่อง 3 ถ่ายทอดสดเริ่มเวลา 13.00 น.)

โปรแกรมเอเชียนเกมส์ 2014 วันจันทร์ที่ 22 กันยายน 2557

- ว่ายน้ำ ชิง 3 ทอง ที่ มุนฮัก ปาร์ค เท ฮวาน อควอติค เซนเตอร์ รอบคัดเลือกเริ่ม 07.00 น. / รอบชิงชนะเลิศเริ่มเวลา 17.00 น.(ตามเวลาประเทศไทย)
ผีเสื้อ 50 ม. หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)
ฟรีสไตล์ 100 ม.หญิง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, เบญจพร ศรีพนมธร)
กบ 200 ม.หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก)

- ยิงปืน ชิง 2 ทอง ที่ อองเนียน อินเตอร์เนชั่นเนล เริ่มเวลา 07.00 น.
ปืนยาว อัดลม ทีมหญิง (สุนันทา มัจฉาชีพ, นวินดา เกษมเกียรติไทย, หยดเทียน ประทุมทอง)
ปืนสั้นสตรี ทีมหญิง (กัลยากร หิรัญเพิ่ม, นภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ภัทรสุดา โซวสง่า)

- ฟันดาบ ชิง 2 ทอง ที่ โกยาง ยิมเนเซียม รอบคัดเลือก เริ่ม 07.00 น. / รอบชิงชนะเลิศ เริ่ม18.00 น.
ฟลอยด์ บุคคลชาย (นนทพัฒน์ ปานจันทร์, ศุภกร ศรีแตงอ่อน)

- วอลเลย์บอลชายหาด ที่มหาวิทยาลัยซองโด รอบแรก
ทีมชาย ไทย พบ อินโดนีเซีย 08.00 น. และเวลา 10.00 น. พบการ์ตา
ทีมหญิง ไทย พบ คาซัคสถาน เวลา 11.00 น. และเวลา 12.00 น. พบฮ่องกง

- เทนนิส ที่ โยรูมุน เทนนิส คอร์ท รอบรองชนะเลิศ เวลา 08.30 น.
ทีมหญิงไทย พบ ไต้หวัน (แทมมารีน/ลักษิกา/นภพวรรณ์/ณิชาต์)

- ยิมนาสติก ที่ นัมดง ยูเนเซียม เริ่ม 11.30 น.
ยิมนาสติกสากล ที (แพรวพราว ดวงจันทร์)

- เรือพาย รอบแรก ที่ทะเลสาป ชางจู อินเตอร์เนชั่นเนล โรวิ่ง เซนเตอร์ รอบรีเปอร์ชาร์จ เริ่ม 08.00 น.
ประเภทเรือกรรเชียง 2 คนหญิง
เรือกรรเชียง 1 คนพายคู่รุ่นไลท์เวท ชาย
เรือกรรเชียง 2 คนพายคู่ รุ่นไลท์เวท ชาย
เรือการเชียง 4 คนพายคู่ ชาย
เรือกรรเชียง 4 คนพ่ายคู่ หญิง

- ยูโด ที่ ดาวอน ยิมเนเซียม เริ่ม 17.00 น.
รุ่น 78 กก. หญิง (ธรณ์ธันย์ สัจจะเดช)

- ยกน้ำหนัก ที่ มูนไลท์ เฟสติเวิล การ์เด้น เวทลิฟติง เวนิว เริ่ม10.00 น.
รุ่น 58 กก. หญิง (รัตติกาล กุลน้อย)
รุ่น 69 กก. ชาย (ไตรรัตน์ บุญสุข)

- แฮนด์บอล รอบพบกันหมด ที่ ซูวอน ยิมเนเซียม เริ่ม 14.00 น
ทีมหญิงไทย พบเกาหลีใต้

- จักรยาน ที่ อินชอน อินเตอร์เนชั่นแนล เวโลโดรม เริ่ม 14.15 น.
ประเภทลู่ ทีมสปรินซ์ (สัจจกุล เสียงล้ำ, ธนาวุฒิ สนิกวาที, วรยุทธ คะปัญญา)

- ฮอกกี้ ทีมหญิง รอบพบกันหมด ที่ ชอนฮัก ฮอกกี้ สเตเดี้ยม เริ่ม 15.00 น.
ทีมไทย พบ อินเดีย

- วอลเลย์บอล ทีมชาย รอบพบกันหมดใ ที่ ซองนิม ยิมเนเซียม เริ่ม 16.00 น.
ทีมไทย พบ เติร์กเมนิสถาน

- ฟุตบอลเอเชียนเกมส์ 2014 รอบแบ่งกลุ่ม สาย อี ที่อินชอน สเตเดียม เวลา 18.00 น.
ทีมไทย พบ อินโดนีเซีย

ข่าวใกล้เคียง

แสดงความคิดเห็นด้วย Facebook